ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการจับสลากประกบคู่ลีกคัพรอบรองฯสวาทแคทพบราชบุรี  (อ่าน 1847 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวน้อยสีส้ม

• แมวพิฆาต
  • คะแนนความรัก: 112

ผลการจับสลากประกบคู่ในรอบรองชนะเลิศ (4 ทีมสุดท้าย) ของฟุตบอลโตโยต้าลีกคัพ 2013 ที่ห้องรอดโพธิ์ทอง สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย

ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
ระยอง เอฟซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

เกมแรกลงเตะ พุธที่ 4 กันยายน 2556 ณ สนามกีฬากลางจังหวัดราชบุรี
เตะเกมนัดที่สอง พุธที่ 2 ตุลาคม 2556 ณ สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา จ.นครราชสีมา

รอบชิงชนะเลิศ 23 พฤศจิกายน 2556 ณ สนามศุภชลาศัย

ศึกฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ บอลถ้วยรายการใหญ่ของเมืองไทยเข้าถึงรอบ 4 ทีมสุดท้ายเป็นเรียบร้อย โดยเมื่อวันที่ 5 ส.ค.56 ณ ห้องประชุมรอดโพธิ์ทอง สนามศุภชลาศัย ได้มีการจับสลากประกบคู่รอบสี่ทีมสุดท้ายของ ศึกโตโยต้าลีก คัพ ซึ่งมีทางด้าน ทนุเกียรติ จันทร์ชุม ผู้อำนวยการกองกีฬาอาชีพ การกีฬาแห่งประเทศไทย พร้อมด้วย ”บิ๊กเปี้ยก” องอาจ ก่อสินค้า เลขาสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ดร.วิชิต แย้มบุญเรือง ประธานบริษัทไทยพรีเมียร์ลีก ธนะชัย ชมจำปี รองผู้อำนวยการฝ่ายการตลาดเพื่อพาณิชย์ บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด และ ธิติ พฤกษ์ชอุ่ม กรรมการผู้จัดการ บริษัทแกรนด์สปอร์ตกรุ๊ป จำกัด รวมไปถึงตัวแทนจากสี่สโมสรเข้าได้เดินทางเข้าร่วมมาจับสลากในครั้งนี้
สำหรับบรรยากาศในการจับสลาก เป็นไปอย่างตื่นเต้น และได้ผลการจับสลากเป็นดังนี้ สโมสร ”ม้าลำพอง” ระยอง เอฟซี ทีมจากศึกยามาฮ่า ลีก วัน เจอกับ สโมสร ”ปราสาทสายฟ้า” บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (แชมป์เก่า) จากศึกโตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก

โดย ระยอง เอฟซี จะเป็นเจ้าบ้าน ในก่อนในวัน ที่4 ก.ย. 56 และนัดที่สอง บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จะเป็นเจ้าบ้านในวันที่ 2 ต.ค. 56 ส่วนผลอีกคู่ สโมสร ”ราชันมังกร” ราชบุรี มิตรผล เอฟซี ทีมจากศึกโตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก พบกับทีม ”สวาดแคท” นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี นัดแรก ราชบุรี มิตรผล เอฟซี จะเป็นเจ้าบ้านในวันที่ 18 ก.ย. 56 และนัดที่สองจะทำการแข่งขันวันที่ 2 ต.ค.56 นี้ ที่รัง ทีม นครราชสีมา เอฟซี ส่วนโปรแกรมนัดชิงชนะเลิศจะทำการแข่งขันในวันที่ 23 พ.ย. 56 ที่จะถึงนี้

ภายหลังการจับสลาก ทางด้าน อุทัย มิ่งขวัญ เลขานุการ สโมสร นครราชสีมา มาสด้า เอฟซีได้ออกมากล่าวว่า การเจอกับทีม ราชบุรี มิตรผล เอฟซีในครั้งนี้ ถือว่าเป็นคู่ที่สมน้ำสมเนื้อและเราก็ขอสร้างผลงานให้เต็มที่ในเกมนี้ และมั่นใจว่าจะสร้างผลงานได้ดีเพราะได้ผ่านด่านหนักมาแล้วทั้ง เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด และ อาร์มี่ ยูไนเต็ดและการมาถึงในรอบรองชนะเลิศในครั้งนี้ก็ไม่มีอะไรที่ต้องกลัวอีกและจะขอผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศให้ได้ในปีนี้

ส่วนทาง วิวัฒน์ นิติกาญจนา ที่ปรึกษา สโมสร ราชบุรี มิตรผล เอฟซี ชี้ ไม่กลัวคู่แข่งเราจะขอสร้างผลงานให้ออกมาดีเยี่ยมในรอบนี้และต้องการผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศเพื่อไปแก้ตัวหลังจากปีที่ผ่านมาพลาดคว้าแชมป์ ซึ่ง ราชบุรี มิตรผล เอฟซี พร้อมเป็นอย่างมากที่จะสร้างผลงานให้ได้ตามเป้าหมายที่วางไว้

ขณะที่ทางฝั่งของ สโมสร ”ม้าลำพอง” ระยอง เอฟซี ทีมจากศึกยามาฮ่า ลีก วัน ที่ต้องโครจรไปเจอกับของแข็งอย่าง สโมสร บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด แชมป์เก่าในรายการนี้ ในรอบสี่ทีมสุดท้ายของศึกโตโยต้า ลีก คัพ ในครั้งนี้ ซึ่งทาง อดุลย์ นิยมสมาน ผู้จัดการทีมระยอง เอฟซีได้ยอมรับว่า เกมนี้ถือว่าเป็นเกมที่หนักเอาการแต่ ระยอง เอฟซีก็พร้อมสู้เต็มที่ เพราะรอบนี้ไม่มีใครยอมใคร แม้จะเป็นรองทีมคู่แข่งแต่ จะขอสู้เต็มความสามารถและหวังสร้างเซอร์ไพรส์เพื่อแฟนบอลของทัพม้าลำพองทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 01:35:51 PM โดย แมวน้อยสีส้ม »

ออฟไลน์ iteqcar.swatcat

• VIP SWATCAT
  • แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 7
รอชิง กับ บุรีรัมย์

ออฟไลน์ เมษา-กันยา

• Administrator
  • แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 65535
สงสัยจะได้เช้าชิง

ออฟไลน์ taweesan

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 63
ไปเยือนก่อน แล้วกลับมาเล่นในบ้านเรา ได้ลุ้นครับ งานนี้ ว่าแต่ ธาตรี ลงได้หรือเปล่ารายการนี้ ลงให้ต้นสังกัดเก่าหรือยัง ใครรู้ช่วยบอกข่าวด้วยครับ

ออฟไลน์ hamkorat swatcat

• แมวเหมียว
  • **
  • คะแนนความรัก: 40
ราชบุรีโฉมใหม่เล่นเกมส์เร็ว เพรสซิ่งเร็วมาก เก่งกว่าสมัยที่บุกมาอัดเราคาถิ่นหลายเท่า
คราวนี้แหล่ะ สวาทแคทโฉมใหม่จะเอาคืนทั้งต้นทั้งดอก

ออฟไลน์ เจตน์สฤษฏ์ มานัสสนันท์

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 10
  • ไทยพรีเมียร์ ลีก คือ เป้าหมายหลัก (ตั๋วรายปี 738)
ยังไงก็สู้ครับ เต็มที่ครับ

ออฟไลน์ KUKO SWAT CAT

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 50
ถือเป็นด่านทดสอบที่สมน้ำสมเนื้อครับ...ลางสังหรณ์เหมือนจะได้เข้าชิง จริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ เจตน์สฤษฏ์ มานัสสนันท์

• แมวเหมียว
  • ไทยพรีเมียร์ ลีก คือ เป้าหมายหลัก (ตั๋วรายปี 738)
สมใจอยาก

ออฟไลน์ แมวบุกระถิน Swatcat

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 47
  • สวาทแคท คน บุกระถิน
ถึงเวลานี้แล้วไม่ต้องกลัวใครแล้ว เราจะไปชิง กะ ระยอง เอฟซี 5555

ออฟไลน์ โคราช ซิตี้

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 97
บุรีรัมย์งานเบามาหลายรอบแล้ว ส่วนเราเจอทีมไทยลีกทั้งนั้นเลย (เมืองทอง อาร์มี่ ราชบุรี)

• แมวเหมียว
บุรีรัมย์งานเบามาหลายรอบแล้ว ส่วนเราเจอทีมไทยลีกทั้งนั้นเลย (เมืองทอง อาร์มี่ ราชบุรี)
ดวงทีมจะเป็นแชมป์ มีใชคมีดวงมากกว่า ฝีมือ  ส่วนทีม สวาทแคท ใช้ฝีมือล้วนๆ กว่าจะมาถึงจุดนี้ได้  โอ้ ฟินมาก สวาทแคท

ออนไลน์ gen@Swatcat

• แมวหง่าว
  • คะแนนความรัก: 19
 เอ้า...พี่น้อง เราเตรียมตัวไปสนามศุภฯกัน

ออฟไลน์ pe papang swatcat

• ลูกแมว
  • คะแนนความรัก: 1
เสร้ดแมวกรูแน่...ไอ้โอ่ง..มังกือ :P :P

ออฟไลน์ love swatcat

• แมวหง่าว
  • คะแนนความรัก: 21
  • Nakhonratchasima fc.
สมน้ำสมเนื้อ ยังกับ กิ่งทองกะใบหยก
ปะกันนรอบนี้ เวลาพอเหมาะพอควร เรากะลังได้ที่พอดีครับ

;D  ;D   ;D  ;D   ;D

ออฟไลน์ MADCAT@SwatCatz

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 60
  • Crazy Madly
ผลการจับสลากประกบคู่ในรอบรองชนะเลิศ (4 ทีมสุดท้าย) ของฟุตบอลโตโยต้าลีกคัพ 2013 ที่ห้องรอดโพธิ์ทอง สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย

เกมแรกลงเตะ 18 กันยายน 2556  ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
เตะเกมนัดที่สอง 2 ตุลาคม 2556  นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี - ราชบุรี มิตรผล เอฟ

เซ็ง เจอราชบุรี เดินทางไกล คนตามไปเชียร์น้อย เปอร์เซนต์ตกรอบสูง  กว่าเจอระยอง

รอบนี้เจอบุรีรัมย์ยังจะดีเสียกว่า เหย้าเยือนสองนัดคนดูเต็มๆ สนาม อยู่ใกล้ไปเชียร์สบาย

เจอบุรีรัมย์รอบชิง เจอนัดเดียว แถมเจอที่สนามศุภ คนตามไปเชียร์ ก็น้อยอีกนั่นหละ บัตรผ่านประตูก็ไม่ได้ส่วนแบ่งซักบาท

ถ้าชิงกับบุรีรัมย์จริง จับฉลากแข่งสนามโคราช สนามบุรีรัมย์ยังจะดีกว่าไปเตะสนามศุภ สงสารกองเชียร์อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2013, 03:24:00 PM โดย MADCAT@SwatCatz »

ออฟไลน์ KSCH

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 78
ปีนี้บุรีรัมย์เส้นทางสูรอบชิงปลอดโปร่งมาก

• แมวปีศาจ
ลูกบอลลูกกลมๆ อะไรก็เกิดขึ้นใด้เสมอครับ

ออฟไลน์ GANNARO GATTUSO

• แมวเหมียว
  • **
  • คะแนนความรัก: 253
  • AC MILAN
โอกาส เข้าชิง 50 50

ออฟไลน์ ood ood SWATCAT

• แมวเหมียว
  • **
  • คะแนนความรัก: 5
 รอไป สนามศุภชลาศัย  :o :o

ออฟไลน์ LINKINPARK

• แมวเหมียว
  • **
  • คะแนนความรัก: 121
สูสี..

ออฟไลน์ korat89SwatCat

• แมวหง่าว
  • คะแนนความรัก: 36
เมืองทอง กับอาร์มี่ ก็เชือดนิ่ม ๆ มาแล้ว เจอราดรี จะกลัวอะไร

ออฟไลน์ rami49

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 7
มาไกลแล้วกลัวไร ;D ;D ;D

ออฟไลน์ noom bpp215

• ลูกแมว
  • *

เกมแรกลงเตะ 18 กันยายน 2556  ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
เตะเกมนัดที่สอง 2 ตุลาคม 2556  นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี - ราชบุรี มิตรผล เอฟ

เซ็ง เจอราชบุรี เดินทางไกล คนตามไปเชียร์น้อย เปอร์เซนต์ตกรอบสูง  กว่าเจอระยอง

รอบนี้เจอบุรีรัมย์ยังจะดีเสียกว่า เหย้าเยือนสองนัดคนดูเต็มๆ สนาม อยู่ใกล้ไปเชียร์สบาย

เจอบุรีรัมย์รอบชิง เจอนัดเดียว แถมเจอที่สนามศุภ คนตามไปเชียร์ ก็น้อยอีกนั่นหละ บัตรผ่านประตูก็ไม่ได้ส่วนแบ่งซักบาท

ถ้าชิงกับบุรีรัมย์จริง จับฉลากแข่งสนามโคราช สนามบุรีรัมย์ยังจะดีกว่าไปเตะสนามศุภ สงสารกองเชียร์อะ
เรื่องต้องเดินไกลมันก้อไม่ไกลเท่าไรนะเจอราชรีก้อเหมาะสมดีนะยังได้ลุ้นกว่าเจอบุรีรัมย์นะอีกอย่างถ้าเตะที่สนามศุฯใครๆๆๆก้ออยากไปเหมือนตอนที่ชิง ด.1

ออฟไลน์ Swatcat_NK

• แมวหง่าว
  • คะแนนความรัก: 14
มีลุ้นครับงานนี้ เพราะราชบุรีก็คงไม่กล้าใช้คนเต็มที่เท่าไรกับบอลถ้วยเพราะบอลลีกอยู่ในโซนหนีตกชั้นด้วย

ออฟไลน์ aod_armchair

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 5
ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว....ต่อไปคือโบนัสครับ เต็มที่นะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ chatswatcat

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 8
ถึงแม้สถิติที่ผ่านมาเรายังไม่เคยเอาชนะ ราชบุรี ได้เลย
แต่เขาบอกว่าสถิติมีไว้ทำลาย อาถรร มีไว้ลบล้าง
งานนี้หละสวาทแคท จะทำลายสถิติและล้างอาถรร ให้ดู
สู้โว้ย.............

ออฟไลน์ โคราชา FC

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 61
สงสัยทีมที่ได้เล่นนัดที่ 2 ในบ้านจะได้เข้ารอบทั้งคู่ อิอิ

ออฟไลน์ Orarik

• ลูกแมว
    • ICQ Messenger - 81237
สงสัยทีมที่ได้เล่นนัดที่ 2 ในบ้านจะได้เข้ารอบทั้งคู่ อิอิ
ถ้าโคราชเข้าชิง กับ ใครก็ตาม ผมจะขับรถจากสัตหีบไปเชียร์  แมวเมืองชลไปนำกันเด้อ

ออฟไลน์ Jowenboy_Swatcat

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 4
นัดชิง ขอให้ตรง เสาร์ อาทิตย์ จะไปเชียร์ด้วยครับ.... ;D

• แมวพิฆาต
ฟอร์มในบ้านจะทำให้เราเข้าชิง ขอเพียงนัดแรกไม่แพ้กลับมา

• แมวปีศาจ
ยิงในบ้าน  ราชบุรีให้ใด้  แล้วเกม ที่เราเป็นเจ้าบ้านจะง่ายยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ golf6638

• ลูกแมว
  • *
  • คะแนนความรัก: 0
  • คิดที่จะเดิน....อย่าได้กลัวที่จะเจ็บ...
 ;)สวาทแคทพิฆาต...คาบดามซามุไร...เทห์ฝุด...แชมป์เห็นๆ... ;D

ออฟไลน์ prkorat

• แมวเหมียว
  • **
;)สวาทแคทพิฆาต...คาบดามซามุไร...เทห์ฝุด...แชมป์เห็นๆ... ;D
อย่างนี้ก็เป็นแมวสีสวาดคาบดาบซิครับ
เป็นแช้มป์แน่

ออฟไลน์ โคราชพัดถิ่น swatcat

• แมวเหมียว
  • คะแนนความรัก: 3
สบายอยู่แล้ว ยังไงก็เข้าชิงครับ ผมรับประกัน

ออฟไลน์ นครราชสีมา ยูไนเต็ด

• แมวปีศาจ
  • คะแนนความรัก: 48
อยากเจอระยองมากกว่า

• แมวเหมียว
ไม่มีใครคิดว่าเราจะชิงชนะเลิศกับระยองบ้างเหรอ  อิอิ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ บุญโหวก ณ สวาทแคท

• ลูกแมว
  • คะแนนความรัก: 3
ทางไปสนามศุภชลาศัย ไปยังไงหึ ฉันจะไปดูนัดชิง 555+  ;D

ออฟไลน์ smyzii

• ลูกแมว
  • *
  • คะแนนความรัก: 4
มิตรผล ขนมหวานชัดๆ  ;D ;D ;D

• แมวพิฆาต
ทางไปสนามศุภชลาศัย ไปยังไงหึ ฉันจะไปดูนัดชิง 555+  ;D
ไม่รู้จิงอะ ก้อเลยพารากอนและมาบุญครองไปหน่อยนึงไงละ 555

ออฟไลน์ Yainakrab@Swatcat

• แมวเหมียว
ถ้าโคราชเข้าชิง กับ ใครก็ตาม ผมจะขับรถจากสัตหีบไปเชียร์  แมวเมืองชลไปนำกันเด้อ
อาศัยติ๊ดรถไปดา